1.15. สาขาวิชาเทคนิคคอมพิวเตอร์/ สาขาวิชาช่างอิเล็กทรอนิกส์
|
1.15.1.
ทักษะการเขียนโปรแกรมควบคุมอุปกรณ์ IoT
ระดับ ปวช.
ประเภท ทีม
|
กติกา / เอกสารที่เกี่ยวข้อง
download เกณฑ์กติกา
|
สอบถามข้อมูลการแข่งขัน
นายเอกราช ราชราวี |
0894676395 |
|
กรรมการจัดการแข่งขัน
นายธนิต แท่นปาน
|
ผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคนิคพัทลุง
|
ประธานกรรมการจัดการแข่งขัน
|
นายเอกไชย นวลยัง
|
รองผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคนิคพัทลุง
|
รองประธานกรรมการจัดการแข่งขัน
|
นางสาวณัฐปาลิน ทักษิณวงศ์
|
ครู วิทยาลัยเทคนิคพัทลุง
|
กรรมการจัดการแข่งขัน
|
นางรุ่งณภัทร รุ่งประเสริฐ
|
ครู วิทยาลัยเทคนิคพัทลุง
|
กรรมการจัดการแข่งขัน
|
นายอุเทน คงเทพ
|
ครู วิทยาลัยเทคนิคพัทลุง
|
กรรมการจัดการแข่งขัน
|
นายอรรถสิทธิ์ เดชสงค์
|
ครู วิทยาลัยเทคนิคพัทลุง
|
กรรมการจัดการแข่งขัน
|
นายยุทธนากร แสงแก้ว
|
ครู วิทยาลัยเทคนิคตรัง
|
กรรมการจัดการแข่งขัน
|
นายถนอมศักดิ์ พรหมเพชร
|
ครู วิทยาลัยเทคนิคยะลา
|
กรรมการจัดการแข่งขัน
|
นายรอสาลี อินทร์ดาคีรี
|
ครู วิทยาลัยเทคนิคปัตตานี
|
กรรมการจัดการแข่งขัน
|
นายสุรวุฒิ จันทรกรานต์
|
ครู วิทยาลัยเทคนิคป่าพะยอม
|
กรรมการจัดการแข่งขัน
|
นายธีร์ธวัช สิงข์ขาว
|
ครู วิทยาลัยเทคนิคหาดใหญ่
|
กรรมการจัดการแข่งขัน
|
นางสาวปิยทิพย์ อินทร์อักษร
|
ครู วิทยาลัยเทคนิคนครศรีธรรมราช
|
กรรมการจัดการแข่งขัน
|
นายวีรภัทร ปล้องใหม่
|
ครู วิทยาลัยเทคนิคพัทลุง
|
กรรมการจัดการแข่งขัน
|
นายนรินทร์ ดำนุ้ย
|
ครู วิทยาลัยเทคนิคพัทลุง
|
กรรมการและเลขานุการจัดการแข่งขัน
|
นายเชิดชัย บุญชื่น
|
ครู วิทยาลัยเทคนิคชุมพร
|
กรรมการและผู้ช่วยเลขานุการจัดการแข่งขัน
|
|
กรรมการตัดสิน
นายเอกไชย นวลยัง
|
รองผู้อำนวยการ วิทยาลัยเทคนิคพัทลุง
|
ประธานกรรมการตัดสิน
|
นายฐานิสร์ เลาหภักดี
|
วิศวกรบริษัทอินโนเวตีฟเอ็กเพอริเมนต์
|
รองประธานกรรมการตัดสิน
|
นายธีรวุธ จิตพรมมา
|
วิศวกรบริษัทอินโนเวตีฟเอ็กเพอริเมนต์
|
กรรมการตัดสิน
|
ธนโชติ ศรีภักดี
|
วิศวกรบริษัทอินโนเวตีฟเอ็กเพอริเมนต์
|
กรรมการและเลขานุการตัดสิน
|
นายนรินทร์ ดำนุ้ย
|
ครู วิทยาลัยเทคนิคพัทลุง
|
กรรมการและผู้ช่วยเลขานุการตัดสิน
|
|
สถานที่จัดการแข่งขัน
|
เวลาจัดการแข่งขัน
4 ธันวาคม 2566 |
08:00น. - 08:30น.
|
รายงานตัว
|
08:30น. - 09:30น.
|
ลงทะเบียนพร้อมชำระค่าชุดอุปกรณ์
|
09:30น. - 11:30น.
|
ชี้แจงกติกา ตรวจสอบเครื่องคอมพิวเตอร์และซอฟต์แวร์ ทักษะการเขียน
|
12:30น. - 17:00น.
|
ประชุมครูผู้เข้าแข่งขัน
|
|
5 ธันวาคม 2566 |
08:00น. - 08:30น.
|
รายงานตัว
|
08:30น. - 09:30น.
|
การแข่งขันทักษะ ภาคทฤษฏี
|
|
6 ธันวาคม 2566 |
08:00น. - 08:30น.
|
รายงานตัว
|
08:30น. - 11:30น.
|
การแข่งขันทักษะภาคปฎิบัติการเขียน โปรแกรมควบคุมอุปกรณ์
|
11:30น. - 12:30น.
|
พักรับประทานอาหารกลางวัน
|
12:30น. - 17:00น.
|
การแข่งขันทักษะภาคปฎิบัติการเขียน โปรแกรมควบคุมอุปกรณ์
|
|
7 ธันวาคม 2566 |
08:00น. - 08:30น.
|
รายงานตัว
|
08:30น. - 11:30น.
|
ประกาศผลการแข่งขันและรับเกียรติบัตร
|
|
|
ผู้เข้าร่วมการแข่งขัน
1. อศจ.ชุมพร |
วิทยาลัยเทคนิคชุมพร
|
นักศึกษา
|
1.
นายปฏิพล เกตุแก้ว
|
นักศึกษา
|
2.
นายณัฐพล สิงยะเมือง
|
นักศึกษา
|
3.
นายสุกนต์ธี สัสดีอำไพ
|
ครูผู้ควบคุม
|
4.
นายเชิดชัย บุญชื่น
|
|
2. อศจ.ตรัง |
วิทยาลัยเทคนิคตรัง
|
นักศึกษา
|
1.
นายพิภัช ช่วยทอง
|
นักศึกษา
|
2.
นายอัมรินทร์ ภู่เจริญยศ
|
นักศึกษา
|
3.
นายพงศกร รอดราวี
|
ครูผู้ควบคุม
|
4.
นายยุทธนากร แสงแก้ว
|
|
3. อศจ.พัทลุง |
วิทยาลัยเทคนิคพัทลุง
|
นักศึกษา
|
1.
นายณัฐวัฒน์ ไพโรจน์
|
นักศึกษา
|
2.
นายทักษ์ดนัย ขุนเจียม
|
นักศึกษา
|
3.
นายพสิษฐ์ ทองเกื้อ
|
ครูผู้ควบคุม
|
4.
นายวีรภัทร ปล้องใหม่
|
|
4. อศจ.ยะลา |
วิทยาลัยเทคนิคยะลา
|
นักศึกษา
|
1.
นายประกฤษฎิ์ ขวัญพัทลุง
|
นักศึกษา
|
2.
นายกฤษเดฎ ปราบกรี
|
ครูผู้ควบคุม
|
3.
นายกฤติเดช พรหมเพชร
|
|
5. อศจ.สงขลา |
วิทยาลัยเทคนิคหาดใหญ่
|
นักศึกษา
|
1.
นายรัฐปรัชญ์ ภูวพงษ์พิทักษ์
|
นักศึกษา
|
2.
นางสาวศิรินันท์ หนูรอด
|
นักศึกษา
|
3.
นายอิลฮาม เบญจสุหร่ง
|
ครูผู้ควบคุม
|
4.
นายสิทธานต์ อาจหาญ
|
|
|