1.6. สาขาวิชาเทคนิคการผลิต, สาขาวิชาเทคนิคอุตสาหกรรม, สาขาวิชาเขียนแบบเครื่องกล
|
1.6.2.
ทักษะออกแบบและเขียนแบบเครื่องกลด้วยคอมพิวเตอร์
ระดับ ปวส.
ประเภท เดี่ยว
|
กติกา / เอกสารที่เกี่ยวข้อง
download กติกา ทักษะออกแบบและเขียนแบบเครื่องกลด้วยคอมพิวเตอร์ ระดับ ปวส.
|
สอบถามข้อมูลการแข่งขัน
นายสาโรช โชติพฤกษ์ |
0822699497 |
|
กรรมการจัดการแข่งขัน
นายมนัสฌาน์ ชูเชิด
|
ผู้อำนวยการ วิทยาลัยเทคนิคหาดใหญ่
|
ประธานกรรมการจัดการแข่งขัน
|
นางสาวอนัญญา เรืองเพ็ง
|
รองผู้อำนวยการ วิทยาลัยเทคนิคหาดใหญ่
|
รองประธานกรรมการจัดการแข่งขัน
|
นายธวัชชัย ใหม่สวัสดิ์
|
ครู วิทยาลัยเทคนิคพัทลุง
|
กรรมการจัดการแข่งขัน
|
นายชินชาต ณ พัทลุง
|
ครู วิทยาลัยเทคนิคหาดใหญ่
|
กรรมการจัดการแข่งขัน
|
นางสาวสุดารัตน์ แผ่เผื่อ
|
ครู วิทยาลัยเทคนิคสตูล
|
กรรมการจัดการแข่งขัน
|
นายจุมพล กุนยวน
|
ครู วิทยาลัยเทคนิคภูเก็ต
|
กรรมการจัดการแข่งขัน
|
นายยอด สุขแก้ว
|
ครู วิทยาลัยเทคนิคปัตตานี
|
กรรมการจัดการแข่งขัน
|
นายอภิรักษ์ ประพฤติชอบ
|
ครู วิทยาลัยเทคนิคตรัง
|
กรรมการจัดการแข่งขัน
|
นายอรรถพล ไชยพงศ์
|
ครู วิทยาลัยสุราษฎร์ธานี
|
กรรมการจัดการแข่งขัน
|
นายธนัท จันทบูลย์
|
ครู วิทยาลัยเทคนิคชุมพร
|
กรรมการจัดการแข่งขัน
|
นายวิศณุ นิลวงค์
|
ครู วิทยาลัยเทคนิคกาญจนดิษฐ์
|
กรรมการจัดการแข่งขัน
|
นายอดินันต์ สะแต
|
ครู วิทยาลัยการอาชีพหลวงประธานราษฎร์นิกร
|
กรรมการจัดการแข่งขัน
|
นายวิเชียร สกุลนุ้ย
|
ครู วิทยาลัยเทคนิคสิชล
|
กรรมการจัดการแข่งขัน
|
นายสมศักดิ์ หมู่เก็ม
|
ครู วิทยาลัยเทคนิคหาดใหญ่
|
กรรมการและเลขานุการจัดการแข่งขัน
|
นางสาวกนิษฐา ไพรมย์
|
ครู วิทยาลัยเทคนิคหาดใหญ่
|
กรรมการและผู้ช่วยเลขานุการจัดการแข่งขัน
|
|
กรรมการตัดสิน
นางสาวอนัญญา เรืองเพ็ง
|
รองผู้อำนวยการ วิทยาลัยเทคนิคหาดใหญ่
|
ประธานกรรมการตัดสิน
|
ผศ.จตุพร ใจดำรงค์
|
อาจารย์มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัยสงขลา
|
รองประธานกรรมการตัดสิน
|
ผศ.วรวิทย์ ศรีวิทยากูล
|
อาจารย์มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัยสงขลา
|
กรรมการตัดสิน
|
นายสมศักดิ์ เรืองฤทธิ์
|
ครู วิทยาลัยเทคนิคพัทลุง
|
กรรมการตัดสิน
|
นายพุฒิพงษ์ ตาแก้ว
|
ครู วิทยาลัยเทคนิคพระนครศรีอยุธยา
|
กรรมการตัดสิน
|
นายผาสุข ไชยสุรินทร์
|
ครู วิทยาลัยเทคนิคสตูล
|
กรรมการตัดสิน
|
นายวรันธร จันทโณ
|
ครู วิทยาลัยเทคนิคหาดใหญ่
|
กรรมการและเลขานุการตัดสิน
|
|
สถานที่จัดการแข่งขัน
|
เวลาจัดการแข่งขัน
4 ธันวาคม 2566 |
08:00น. - 10:00น.
|
ลงทะเบียน ผู้เข้าร่วมการแข่งขัน
|
10:00น. - 12:00น.
|
ประชุมคณะกรรมการ
|
13:00น. - 15:00น.
|
ประชุมครูควบคุม / ผู้เข้าร่วมแข่งขัน
|
15:00น. - 17:00น.
|
ติดตั้ง เครื่องคอมพิวเตอร์
|
|
5 ธันวาคม 2566 |
08:00น. - 09:00น.
|
รายงานตัว
|
09:00น. - 12:00น.
|
แข่งเขียนแบบสั่งงาน จากการวัดชิ้นงานจริง
|
13:00น. - 15:00น.
|
สอบภาคทฤษฎี
|
|
6 ธันวาคม 2566 |
08:00น. - 09:00น.
|
รายงานตัว
|
09:00น. - 12:00น.
|
แข่งเขียนแบบ 2 มิติ, 3 มิติ จากภาพประกอบ
|
13:00น. - 17:00น.
|
แข่งเขียนแบบภาพประกอบ จาก CAD Model 3D
|
|
7 ธันวาคม 2566 |
08:00น. - 12:00น.
|
กรรมการตรวจแบบงานการแข่งขัน
|
13:00น. - 17:00น.
|
กรรมการตรวจแบบงานการแข่งขัน
|
|
8 ธันวาคม 2566 |
08:00น. - 12:00น.
|
สรุปผลการแข่งขัน/ประกาศผล/พิธีปิด
|
|
|
ผู้เข้าร่วมการแข่งขัน
1. อศจ.กระบี่ |
วิทยาลัยเทคนิคกระบี่
|
นักศึกษา
|
1.
นางสาวณัฐธิดา ล้อมกองแก้ว
|
ครูผู้ควบคุม
|
2.
นางสาวพวงมณี แก้วมณี
|
|
2. อศจ.ชุมพร |
วิทยาลัยเทคนิคชุมพร
|
นักศึกษา
|
1.
นายณวัสพล บุญรัตนวิจิตร์
|
ครูผู้ควบคุม
|
2.
นายธนัท จันทบูลย์
|
|
3. อศจ.ตรัง |
วิทยาลัยเทคนิคตรัง
|
นักศึกษา
|
1.
นางสาวอรพรรณ อินทรเสนีย์
|
ครูผู้ควบคุม
|
2.
นายพิสุทธิ์ พุทธสิทธิ์
|
|
4. อศจ.นครศรีธรรมราช |
วิทยาลัยเทคนิคนครศรีธรรมราช
|
นักศึกษา
|
1.
นายยศวริศ ผลอินทร์
|
ครูผู้ควบคุม
|
2.
นายโกมล ส่งเสริมสกุล
|
|
5. อศจ.ปัตตานี |
วิทยาลัยการอาชีพปัตตานี
|
นักศึกษา
|
1.
นายธนวัฒน์ ดำลม
|
ครูผู้ควบคุม
|
2.
นายเจ๊ะมะ เจ๊ะเต๊ะ
|
|
6. อศจ.พัทลุง |
วิทยาลัยเทคนิคพัทลุง
|
นักศึกษา
|
1.
นายอภิรักษ์ อินฉ่ำ
|
ครูผู้ควบคุม
|
2.
นายธวัชชัย ใหม่สวัสดิ์
|
|
7. อศจ.ภูเก็ต |
วิทยาลัยเทคนิคภูเก็ต
|
นักศึกษา
|
1.
นายพุฒิพงศ์ ทองจันทร์
|
ครูผู้ควบคุม
|
2.
นายจุมพล กุลยวน
|
|
8. อศจ.ยะลา |
วิทยาลัยเทคนิคยะลา
|
นักศึกษา
|
1.
นายณัฐพัชร ผลผลา
|
ครูผู้ควบคุม
|
2.
นายสุรชัย สังขารา
|
|
9. อศจ.สงขลา |
วิทยาลัยเทคนิคหาดใหญ่
|
นักศึกษา
|
1.
นายภวศร นิยมเดชา
|
ครูผู้ควบคุม
|
2.
นายอดิศักดิ์ บุญชูมณี
|
|
10. อศจ.สตูล |
วิทยาลัยเทคนิคสตูล
|
นักศึกษา
|
1.
นางสาวพรชิตา เต๊ะปูยู
|
ครูผู้ควบคุม
|
2.
นางสาวอคิรา หอมเหมือน
|
|
11. อศจ.สุราษฎร์ธานี |
วิทยาลัยเทคนิคกาญจนดิษฐ์
|
นักศึกษา
|
1.
นายกิตติธัช ปิมเขียว
|
ครูผู้ควบคุม
|
2.
นายวิศณุ นิลวงค์
|
|
|