1. ประเภทวิชาอุตสาหกรรม | ||||
1.1 สาขาวิชาช่างยนต์ | ||||
1.1.1. ทักษะงานจักรยานยนต์ ระดับ ปวช. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยเทคนิคเพชรบูรณ์ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคเชียงราย |
นายกฤษนัย แสงศรีจันทร์ (นักศึกษา) นายธนวัฒน์ ทะริน (นักศึกษา) นายเกียรติชัย ทำของดี (ครูผู้ควบคุม) 0824812021 |
82.73 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
1.1.2. ทักษะงานเครื่องยนต์เล็กดีเซลและเครื่องยนต์เล็กแก๊สโซลีน ระดับ ปวช. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยเทคนิคสารภี | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคสุโขทัย |
นายพีรธัช เชื้อชัยนาท (นักศึกษา) นายอจลวิชญ์ ชูแผ้ว (นักศึกษา) นายฐิติวุฒิ เกิดสรรค์ (นักศึกษา) นายทินกร ต๊ะแน่ว (ครูผู้ควบคุม) 0901950232 |
89.172 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
1.1.3. ทักษะงานตัวถังและสีรถยนต์ ระดับ ปวช./ปวส. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยเทคนิคนครลำปาง | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคกาญจนาภิเษกเชียงราย |
นายดนุสรณ ์พรดิลกวณิชกุล (นักศึกษา) นายธเนศ หม่อโป๊ะกู่ (นักศึกษา) นายวีรพงศ์ มิตรนิรันดร์ (นักศึกษา) นายอัมรินทร์ ต๊ะวิโล (ครูผู้ควบคุม) 0925361474 |
82.54 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
1.2 สาขาวิชาเทคนิคเครื่องกล | ||||
1.2.1. ทักษะงานยานยนต์แก๊สโซลีน ระดับ ปวส. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยเทคนิคเชียงราย | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคลำปาง |
นายรัชชานนท์ วงศ์เกียรติขจร (นักศึกษา) นายศราวุฒิ ตานุกูล (นักศึกษา) นายณัฐกิตติ์ บุญสมปาน (นักศึกษา) นายณัฐวุฒิ วิธี (ครูผู้ควบคุม) 0873558744 |
81.4 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
1.2.2. ทักษะงานยานยนต์ดีเซล ระดับ ปวส. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยการอาชีพเชียงราย | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยการอาชีพเชียงราย |
นายวิศิษฎ์ โสพล (นักศึกษา) นายอนุชาติ ยามี (นักศึกษา) นายกรกช แซ่ซ้ง (นักศึกษา) นายสุรศักดิ์ มูลยังกาย (ครูผู้ควบคุม) 0837610563 |
84.3 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
1.2.3. ทักษะงานจักรยานยนต์ไฟฟ้า ระดับ ปวช./ปวส. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยเทคนิคนครสวรรค์ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคนครสวรรค์ |
นายธนกร จั่นแพ (นักศึกษา) นางสาวญาณิศา แก้วดวงผาง (นักศึกษา) นางสาวรัมภา สุวรรณดี (นักศึกษา) นางสาวอารยา ทรัพย์สมบัติ (นักศึกษา) นายอาทิตย์ แก้วแดง (ครูผู้ควบคุม) 0840502110 |
86.63 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
1.4 สาขาวิชาระบบขนส่งทางราง/สาขาวิชาเทคนิคควบคุมและซ่อมบำรุงระบบขนส่งทางราง/สาขางานเทคนิคเครื่องกลระบบขนส่งทางราง/สาขางานบำรุงรักษาระบบไฟในระบบขนส่งทางราง/สาขางานรถไฟความเร็วสูง | ||||
1.4.1. ทักษะเทคนิคควบคุมและซ่อมบำรุงระบบขนส่งทางราง ระดับ ปวส. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยเทคนิคนครลำปาง | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคนครลำปาง |
นายธนกร อินภูทร (นักศึกษา) นายชำนาญ แซ่ย้า (นักศึกษา) นายศรัณย์ มณีจินตนา (นักศึกษา) นายชุติภัทร มาทา (นักศึกษา) นายเกศฎา ธรรมสอน (นักศึกษา) นายประสิทธิ์ เเซ่ย่าง (นักศึกษา) นายสมหวัง กวินวนาลัย (นักศึกษา) นายสมพงษ์ ดีอินทร์ (นักศึกษา) นายชูวิทย์ เเซ่ย่าง (นักศึกษา) นางสาวณัฐณิชา เข็มทอง (นักศึกษา) นางสาวกิตญาดา เเก้วบุญเรือง (นักศึกษา) นายประดิษฐ์ วงค์บุตร (นักศึกษา) นายจรูญ จันทร์ทา (นักศึกษา) นายกมลวัฒน์ ชาญชล (นักศึกษา) นายเฉลิมฤทธิ์ กล้าทำ (ครูผู้ควบคุม) 0621241065 นายสุทธิพงศ์ ป่งแก้ว (ครูผู้ควบคุม) 0841500284 นายกฤตมงคล สุยะเอ้ย (ครูผู้ควบคุม) 0843717642 |
91 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
1.5 สาขาวิชาช่างกลโรงงาน/สาขาวิชาช่างซ่อมบำรุง/สาขาวิชาเขียนแบบเครื่องกล | ||||
1.5.1. ทักษะงานกลึงชิ้นงาน ระดับ ปวช. ประเภท เดี่ยว โดย วิทยาลัยเทคนิคอุทัยธานี | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคลำพูน |
นายหลาว ลุงตอ (นักศึกษา) นายธนพล สุขแก่นจันทร์ (ครูผู้ควบคุม) 093-0324388 |
73.5 |
มาตรฐานระดับเหรียญเงิน |
1.5.2. ทักษะงานวัดละเอียด ระดับ ปวช. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยการอาชีพลอง | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคนครสวรรค์ |
นายสมิทธิ์ เที่ยงตรง (นักศึกษา) นายสุรพัศ ณรงค์มี (นักศึกษา) นายกิตติภพ ไชยกูล (นักศึกษา) นางสุภาพร สุทธิเดช (ครูผู้ควบคุม) 0894387919 |
96.7 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
1.5.3. ทักษะเขียนแบบเครื่องกลด้วยคอมพิวเตอร์ ระดับ ปวช. ประเภท เดี่ยว โดย วิทยาลัยเทคนิคอุทัยธานี | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคลำพูน |
นายดนัยวิทย์ สุกันทะ (นักศึกษา) นายสุภาพ ศิริโภคกวิน (ครูผู้ควบคุม) 0895559867 |
86.6 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
1.6 สาขาวิชาเทคนิคการผลิต, สาขาวิชาเทคนิคอุตสาหกรรม, สาขาวิชาเขียนแบบเครื่องกล | ||||
1.6.1. ทักษะมาตรวิทยามิติ ระดับ ปวส. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยการอาชีพขาณุวรลักษบุรี | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคกำแพงเพชร |
นายวรากรณ์ ทองลอย (นักศึกษา) นายอนิรุจ บูชาบุญ (นักศึกษา) นายบวรกิตต์ พลหล้า (นักศึกษา) นางสาวณัฐมน อินทร์แม้น (ครูผู้ควบคุม) 0868042085 |
83.45 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
1.6.2. ทักษะออกแบบและเขียนแบบเครื่องกลด้วยคอมพิวเตอร์ ระดับ ปวส. ประเภท เดี่ยว โดย วิทยาลัยเทคนิคแพร่ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคลำปาง |
นายสิทธิชัย แสนอินต๊ะ (นักศึกษา) นายวันเฉลิม ธิชาญ (ครูผู้ควบคุม) 0631143638 |
94.72 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
1.6.3. ทักษะออกแบบและผลิตด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (CAD-CAM) ระดับ ปวส. ประเภท เดี่ยว โดย วิทยาลัยเทคนิคแพร่ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคนครสวรรค์ |
นายธนาวุฒิ อินทร์ไทย (นักศึกษา) นายศักดิ์ดา นิ่มสำอาง (ครูผู้ควบคุม) 0857336866 |
81.21 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
1.7 สาขาวิชาช่างเชื่อมโลหะ | ||||
1.7.1. ทักษะการเชื่อม SMAW & GTAW ระดับ ปวช. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยเทคนิคพิษณุโลก | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยอาชีวศึกษาพิจิตร |
นายกัณนพัฒน์ จันทร์อินทร์ (นักศึกษา) นายชุติพนธ์ ทรัพย์มา (นักศึกษา) นายณัฐวุฒิ ยิ้มเกิด (นักศึกษา) นายรังสรรค์ อิ่มอยู่ (ครูผู้ควบคุม) 0801144144 |
96.15 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
1.7.2. ทักษะงานตรวจสอบและทดสอบวัสดุงานเชื่อม ระดับ ปวช. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยเทคนิคพิจิตร | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคน่าน |
นางสาวอรุณี ไชยวงค์ (นักศึกษา) นางสาวดลลชา อุดอ้าย (นักศึกษา) นายจักริน เขื่อนขันธ์ (นักศึกษา) นายสิทธิเดช ครุฑสี (ครูผู้ควบคุม) 0819724010 |
83.9 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
1.8 สาขาวิชาเทคนิคโลหะ | ||||
1.8.1. ทักษะการเชื่อม SMAW & GTAW & GMAW ระดับ ปวส. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยเทคนิคพิษณุโลก | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคตาก |
นายณัฐพงษ์ คำจู (นักศึกษา) นายยุทธการณ์ มีฐานะ (นักศึกษา) นายมานะ กันธิยะ (ครูผู้ควบคุม) 0818876221 |
95.82 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
1.8.2. ทักษะงานตรวจสอบและทดสอบวัสดุงานเชื่อม ระดับ ปวส. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยเทคนิคเชียงราย | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคเพชรบูรณ์ |
นายเพชรรัตน์ ศรีสว่างแสง (นักศึกษา) นายธีรภัทร จันทร์ทอง (นักศึกษา) นายพงศกร เมฆขุนทด (ครูผู้ควบคุม) 094-9133334 |
84.66 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
1.9 สาขาวิชาช่างไฟฟ้ากำลัง | ||||
1.9.1. ทักษะการติดตั้งไฟฟ้าและควบคุมไฟฟ้า ระดับ ปวช. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยเทคนิคเพชรบูรณ์ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคพิษณุโลก |
นายธีรภัทร เดชอิ่ม (นักศึกษา) นายธรรมศักดิ์ อิ่นคำ (นักศึกษา) นายธวัชชัย ชาวเขา (นักศึกษา) นายธวัชชัย คงนวล (ครูผู้ควบคุม) 0980891856 |
97.94 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
1.9.2. ทักษะการติดตั้งเครื่องปรับอากาศ ระดับ ปวช. ประเภท เดี่ยว โดย วิทยาลัยเทคนิคสุโขทัย | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคพิษณุโลก |
นายวรวิทย์ มนต์ศิริ (นักศึกษา) นายรุ่งโรจน์ สีดามา (นักศึกษา) นายชวกร ชื่นจิตร (ครูผู้ควบคุม) 0956686123 |
93.79 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
1.10 สาขาวิชาไฟฟ้า | ||||
1.10.1. ทักษะการออกแบบระบบไฟฟ้าและเขียนแบบไฟฟ้าด้วยคอมพิวเตอร์ ระดับ ปวส. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยเทคนิคตาก | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคแพร่ |
นายภาณุวิชญ์ ตุ้ยดา (นักศึกษา) นายธิติกานต์ ทนันชัย (นักศึกษา) นายณัฐชานนท์ หนูพร (นักศึกษา) นายจักรพงษ์ จันทร์ฝาย (ครูผู้ควบคุม) 0810232122 |
98 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
1.11 สาขาวิชาไฟฟ้า/ สาขาวิชาเมคคาทรอนิกส์และหุ่นยนต์ | ||||
1.11.1. ทักษะช่างควบคุมด้วยระบบโปรแกรมเมเบิ้ลลอจิกคอนโทรลเลอร์(PLC) ระดับ ปวส. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยเทคนิคอุตรดิตถ์ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคแพร่ |
นายพรชัย ผลงาม (นักศึกษา) นายพชร อุตรพงศ์ (นักศึกษา) นายธีธัช โสภารัตน์ (นักศึกษา) นายสรวิชญ์ อุ่นทองมา (ครูผู้ควบคุม) 0966946197 |
86.5 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
1.12 สาขาวิชาช่างอิเล็กทรอนิกส์/สาขาวิชาโทรคมนาคม/สาขาวิชาเทคโนโลยีคมนาคม | ||||
1.12.1. ทักษะการประกอบและตรวจซ่อมเครื่องขยายเสียง Integrate Amplifier ขนาด 30 x 30 Watt ระดับ ปวช. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยเทคนิคลำพูน | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคเชียงใหม่ |
นายนิธิกร เขียนนอก (นักศึกษา) นายสุบรรณ แซ่โซ้ง (นักศึกษา) นายณัฐนนท์ นวลตา (นักศึกษา) นายสุรพงศ์ วัฒนกีบุตร (ครูผู้ควบคุม) 0899999830 |
94 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
1.12.2. ทักษะการออกแบบพัฒนาโปรแกรมควบคุมอุปกรณ์ ระดับ ปวช. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยเทคนิคลำปาง | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคเพชรบูรณ์ |
นายมนต์ณัฐ กาญจนรัชต์ (นักศึกษา) นายพงศกร ทองดี (นักศึกษา) นายนฤตย์ กั้วสิทธิ์ (ครูผู้ควบคุม) 0987494343 |
85 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
1.12.3. ทักษะการออกแบบวงจรอิเล็กทรอนิกส์ ระดับ ปวส. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยเทคนิคลำพูน | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคเชียงราย |
นายเทวฤทธิ์ แก้วใหม่ (นักศึกษา) นายศิรสิทธิ์ ตันติยาภิรักษ์ (นักศึกษา) นายธีระพงศ์ มหาวรรณ์ (ครูผู้ควบคุม) 0850295189 |
94.5 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
1.13 สาขาวิชาช่างอิเล็กทรอนิกส์/สาขาวิชาโทรคมนาคม/สาขาวิชาเมคคาทรอนิกส์/ สาขาวิชาเมคคาทรอนิกส์และหุ่นยนต์ | ||||
1.13.1. ทักษะไมโครคอนโทรลเลอร์ ระดับ ปวส. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยเทคนิคพะเยา | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคเพชรบูรณ์ |
นายสิวะภาคย์ วิระปิง (นักศึกษา) นายภูเบศวร์ มาเสม (นักศึกษา) นายนฤตย์ กั้วสิทธิ์ (ครูผู้ควบคุม) 0987494343 |
93.5 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
1.14 สาขาวิชาเมคคาทรอนิกส์/ สาขาวิชาช่างอิเล็กทรอนิกส์/ สาขาวิชาเมคคาทรอนิกส์และหุ่นยนต์ | ||||
1.14.1. ทักษะเมคคาทรอนิกส์และหุ่นยนต์ ระดับ ปวช. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยเทคนิคอุตรดิตถ์ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคลำปาง |
นางสาวมธุนิดา มโนสุวรรณ (นักศึกษา) นายญาณากร ยะกาวิน (นักศึกษา) นางสาวณัฐวรรณ ขวัญทองยิ้ม (ครูผู้ควบคุม) 0822815130 |
87.78 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
1.14.2. ทักษะเมคคาทรอนิกส์และหุ่นยนต์ ระดับ ปวส. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยเทคนิคอุตรดิตถ์ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคลำปาง |
นายประกายวิทย์ เครือศรี (นักศึกษา) นายรัชชานนท์ ธนาคุณ (นักศึกษา) นายวิทวัส เปี้ยปลูก (ครูผู้ควบคุม) 0945569994 |
99.38 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
1.15 สาขาวิชาเทคนิคคอมพิวเตอร์/ สาขาวิชาช่างอิเล็กทรอนิกส์ | ||||
1.15.1. ทักษะการเขียนโปรแกรมควบคุมอุปกรณ์ IoT ระดับ ปวช. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยเทคนิคตาก | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคเชียงราย |
นายทักษพงศ์ ใจยา (นักศึกษา) นายธีรเมธ ปักโคทานัง (นักศึกษา) นายณรงค์ บรรณเลิศ (ครูผู้ควบคุม) 0891814588 |
96.5 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
1.16 สาขาวิชาเทคโนโลยีคอมพิวเตอร์/สาขาวิชาเทคนิคคอมพิวเตอร์ | ||||
1.16.1. ทักษะการจัดการ Cloud Computing ระดับ ปวส. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยเทคนิคเชียงใหม่ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคเชียงใหม่ |
นายฉัตรนรินทร บุญแสง (นักศึกษา) นายนนทพันธ์ อินทวงศ์ (นักศึกษา) นายกิตติพัทธ์ ชัยชมภู (นักศึกษา) นายกฤษณะ มีสุข (ครูผู้ควบคุม) 0894341918 |
95.13 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
1.16.2. ทักษะการพัฒนาสื่อมัลติมีเดีย ระดับ ปวช./ปวส. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยเทคนิคกำแพงเพชร | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคน่าน |
นายรพีภัทร ธุระยศ (นักศึกษา) นายพชรพล สุธรรม (นักศึกษา) นายพิทวัส สีต๊ะสาร (นักศึกษา) นางสาวชุนัญดา คล้ายทอง (ครูผู้ควบคุม) 0966742534 |
95 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
1.17 สาขาวิชาช่างก่อสร้าง | ||||
1.17.1. ทักษะงานปูน ระดับ ปวช. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยเทคนิคนครสวรรค์ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคน่าน |
นายธนกฤต อรรถนุสรณ์ (นักศึกษา) นายณรงค์เดช ใจปิง (นักศึกษา) นายสุทร์ธิชัย คนสูง (ครูผู้ควบคุม) 094-603-7474 |
97.6 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
1.17.2. ทักษะงานไม้และงานสี ระดับ ปวช. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยเทคนิคนครสวรรค์ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคพิจิตร |
นายปารเมศ เสาหงษ์ (นักศึกษา) นายชัชชาญ เชิดชูไทย (นักศึกษา) นายรัฐภูมิ พิลึก (นักศึกษา) นายฉันทัช หาสุข (นักศึกษา) นายพินิจพงษ์ ชาติพันธ์ (ครูผู้ควบคุม) 091-145-6871 |
92.83 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
1.17.3. ทักษะประมาณราคางานก่อสร้าง ระดับ ปวช.และปวส ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยเทคนิคลำปาง | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคแพร่ |
นายนราวิชญ์ กวางสบาย (นักศึกษา) นายพงศธร เกิดขุ่ย (นักศึกษา) นายชิษณุพงศ์ นิลสีนวล (นักศึกษา) นางสาววิลาวัลย์ ต่ายวงค์ (นักศึกษา) นายธนวัฒน์ อินต๊ะเสน (นักศึกษา) นายศิวกร ทองอิ่น (นักศึกษา) นางสาวอิสราภรณ์ อินต๊ะนอน (ครูผู้ควบคุม) 0946361544 |
81.28 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
1.18 สาขาวิชาช่างก่อสร้าง/ สาขาวิชาช่างสำรวจ/ สาขาวิชาช่างโยธา | ||||
1.18.1. ทักษะการสำรวจ ระดับ ปวช. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยเทคนิคแพร่ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคพิษณุโลก |
นายกณวรรธน์ ดำรงรัตน์นุวงศ์ (นักศึกษา) นายจิรวัฒน์ ทองดี (นักศึกษา) นายปัญญากร เอี่ยมสงคราม (นักศึกษา) นายแทนไท มโนรส (นักศึกษา) นายสุขประเสริฐ ยุบล (ครูผู้ควบคุม) 0987479738 |
96.84 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
1.18.2. ทักษะการสำรวจเพื่อการก่อสร้าง ระดับ ปวส. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยเทคนิคแพร่ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคแพร่ |
นายจารุกิตติ์ ปวงจันทร์ (นักศึกษา) นายภาณุ ทาปา (นักศึกษา) นายสถิตพงษ์ จิตรัตน์ (นักศึกษา) นางสาวดวงหทัย อินมาลา (นักศึกษา) นายภาคภูมิ ปวงจันทร์ (ครูผู้ควบคุม) 0842615411 |
91.88 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
1.19 สาขาวิชาสถาปัตยกรรม/ สาขาวิชาเทคนิคสถาปัตยกรรม | ||||
1.19.1. ทักษะสถาปัตยกรรม ระดับ ปวช. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยเทคนิคเชียงใหม่ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคเชียงใหม่ |
นางสาวชิดชนก อภิชาติบวรวงศ์ (นักศึกษา) นายภานุวัฒน์ ไชยคำ (นักศึกษา) นายธีรพล ธิปา (นักศึกษา) นายหาญชัย เปรมภิวงค์ (ครูผู้ควบคุม) 0820317634 |
88.84 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
1.19.2. ทักษะสถาปัตยกรรม ระดับ ปวส. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยเทคนิคเชียงใหม่ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคพิษณุโลก |
นางสาวปิยมณฑ์ พิกาทอง (นักศึกษา) นายศรัณย์ภัทร สารดี (นักศึกษา) นายกรวิชญ์ คงเอี่ยม (นักศึกษา) นางสาวอาภาพร ปานนุ่น (ครูผู้ควบคุม) 0873399962 |
88.67 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
1.20 สาขาวิชาช่างโยธา/ สาขาวิชาช่างก่อสร้าง | ||||
1.20.1. ทักษะงานคอนกรีต ระดับ ปวส. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยเทคนิคลำปาง | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคลำปาง |
นายนิรัตน์ติศัย เครือเมือง (นักศึกษา) นายกิตติพงษ์ จันทร์ประเสริฐ (นักศึกษา) นางสาวณัฐวดี คำจริยา (นักศึกษา) นายภานุวัฒน์ พื้นอินต๊ะสี (ครูผู้ควบคุม) 0644317756 |
92.29 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
2. วิชาเทคนิคพื้นฐาน | ||||
2.1 ทักษะงานฝึกฝีมือ | ||||
2.1.1. ทักษะงานฝึกฝีมือ ระดับ ปวช. ประเภท เดี่ยว โดย วิทยาลัยเทคนิคพิจิตร | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคนครสวรรค์ |
นายอนุเทพ นาหนอง (นักศึกษา) นายสาธิต นนท์แก้ว (ครูผู้ควบคุม) 0899587717 |
81.14 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
3. ประเภทวิชาพาณิชยกรรม/ประเภทวิชาบริหารธุรกิจ | ||||
3.1 สาขาวิชาการบัญชี | ||||
3.1.1. ทักษะการใช้คอมพิวเตอร์ในงานบัญชี ระดับ ปวช. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยพณิชยการบึงพระพิษณุโลก | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคอุทัยธานี |
นางสาวปรมาภรณ์ บัวสาย (นักศึกษา) นางสาวกุลฑีรา ไม้สนธิ์ (นักศึกษา) นางสาวอาภา เทพรัตน์ (ครูผู้ควบคุม) 0969635059 |
83.69 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
3.1.2. ทักษะโปรแกรมสำเร็จรูปเพื่องานบัญชี ระดับ ปวส. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยพณิชยการบึงพระพิษณุโลก | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยอาชีวศึกษาอุตรดิตถ์ |
นายกฤษณะ รุ่งบาง (นักศึกษา) นางสาวชัญชนาอรณ์ ศรีปานอินทร์ (นักศึกษา) นางสาวธนพร โพธิหิรัญ (ครูผู้ควบคุม) 0936539952 |
89.23 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
3.2 สาขาวิชาการเลขานุการ/ สาขาวิชาการจัดการสำนักงาน/ สาขาการจัดการทั่วไป | ||||
3.2.1. ทักษะพิมพ์ไทยด้วยคอมพิวเตอร์ ระดับ ปวช. ประเภท เดี่ยว โดย วิทยาลัยอาชีวศึกษาแพร่ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยอาชีวศึกษาแพร่ |
นางสาวณิชชยา แวววับ (นักศึกษา) นางสาวพรหทัย วังซ้าย (ครูผู้ควบคุม) 0882682889 |
97.46 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
3.2.2. ทักษะพิมพ์อังกฤษด้วยคอมพิวเตอร์ ระดับ ปวช. ประเภท เดี่ยว โดย วิทยาลัยอาชีวศึกษาแพร่ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยอาชีวศึกษานครสวรรค์ |
นางสาวนฤมล สุขมาก (นักศึกษา) นางสาวศิริวรรณ สวนลา (ครูผู้ควบคุม) 0877341218 |
98.05 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
3.2.3. ทักษะการใช้เทคโนโลยีคอมพิวเตอร์ผลิตหนังสือราชการภายนอก ระดับ ปวส. ประเภท เดี่ยว โดย วิทยาลัยอาชีวศึกษาแพร่ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคเพชรบูรณ์ |
นางสาวลลิตา จันทร์โท (นักศึกษา) นางประวีน เพชรป้อ (ครูผู้ควบคุม) 0812817089 |
93.33 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
3.3 สาขาวิชาการตลาด | ||||
3.3.1. ทักษะการนำเสนอขายสินค้า (The Marketing Challenge) ระดับ ปวช. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยอาชีวศึกษาลำปาง | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยอาชีวศึกษาสุโขทัย |
นางสาวนาตาลี เทียนทอง (นักศึกษา) นางสาวนภัสวรรณ คำฟู (นักศึกษา) นายสิงหา เพ็ชรเสนา (นักศึกษา) นางสาวปวีณา นพนรินทร์ (ครูผู้ควบคุม) 0903166503 |
91 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
3.3.2. ทักษะกลยุทธ์การตลาดเชิงสร้างสรรค์ (Creative Marketing Strategy) ระดับ ปวส. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยอาชีวศึกษาลำปาง | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยการอาชีพฝาง |
นางสาวมอญ นายกร (นักศึกษา) นางสาวอภิศดา แซ่เติ๋น (นักศึกษา) นางสาวมอญ ลุงกอน (นักศึกษา) นางสาวอุไรพัชร ลุงติ (นักศึกษา) นางสาวกาญจนา มุงเมือง (ครูผู้ควบคุม) 091-6375020 |
81.56 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
3.4 สาขาวิชาการตลาด/ทุกสาขาวิชา | ||||
3.4.1. ทักษะการเขียนแผนธุรกิจ ระดับ ปวส. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยอาชีวศึกษาเชียงราย | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยอาชีวศึกษานครสวรรค์ |
นางสาวธัญญลักษณ์ สิงห์นันท์ (นักศึกษา) นางสาวจุฑามาศ อินทร์ช้อย (นักศึกษา) นางสาวนิชสากร เนื่องสนธิ (นักศึกษา) นางสาวมลรดา สุขสมศรี (นักศึกษา) นางสาวธนพร วารศรี (นักศึกษา) นางสาวจิติกานท์ นนทรา (นักศึกษา) นางภิญญามาศ สันติพงศ์รัตนา (ครูผู้ควบคุม) 0981939156 |
80 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
3.5 สาขาวิชาธุรกิจค้าปลีก/สาขาวิชาการจัดการธุรกิจค้าปลีก | ||||
3.5.1. ทักษะการจัดแสดงสินค้าและบริการลูกค้า ระดับ ปวช. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยอาชีวศึกษาอุตรดิตถ์ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยอาชีวศึกษาอุตรดิตถ์ |
นางสาววิจิตรา วันมา (นักศึกษา) นางสาวพรพรรณ สีตื้อ (นักศึกษา) นายธานัด บุญวงค์ (นักศึกษา) นางสาวกัญญาณัฐ ศรีจันทร์มาก (ครูผู้ควบคุม) 0623088385 |
92.67 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
3.6 สาขาวิชาคอมพิวเตอร์ธุรกิจ/สาขาวิชาเทคโนโลยีธุรกิจดิจิทัล | ||||
3.6.1. ทักษะพัฒนาสื่อประชาสัมพันธ์ โมชันกราฟิก ระดับ ปวช. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยเทคนิคปัว | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคกำแพงเพชร |
นางสาวกมลชนก กลัดทิม (นักศึกษา) นายสุรกานต์ อยู่สุภาพ (นักศึกษา) นายกฤษกร ชีวสิทธิรุ่งเรือง (นักศึกษา) นายทวิภพ พินิจลิขิต (ครูผู้ควบคุม) 0933266106 |
92.22 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
3.6.2. ทักษะการพัฒนานวัตกรรมธุรกิจดิจิทัล ระดับ ปวส. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยการอาชีพพิชัย | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคพะเยา |
นายธนกร ฝึกฝน (นักศึกษา) นายศราวุธ คร่องรับ (นักศึกษา) นางสาวธัญชนก เชื้อดี (นักศึกษา) นางสาวณัฐนันท์ สุกูล (ครูผู้ควบคุม) 0863019973 |
90 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
3.7 สาขาวิชาการจัดการโลจิสติกส์/สาขาวิชาการจัดการโลจิสติกส์และซัพพลายเชน | ||||
3.7.1. ทักษะโลจิสติกส์ (การแก้ปัญหากระบวนการโลจิสติกส์ผ่านแบบจำลองสถานการณ์เบียร์เกมและการตอบปัญหาโลจิสติกส์) ระดับ ปวช. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยอาชีวศึกษานครสวรรค์ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยอาชีวศึกษานครสวรรค์ |
นายอันโทเนียส ต๊าดบาคช (นักศึกษา) นายฐิติโชติ ขันทอง (นักศึกษา) นางสาววิชญาพร จันทร์ช่วง (นักศึกษา) นางสาวธัญชนก คงคาสวรรค์ (นักศึกษา) นางสาวบุรัสกร ตู๋ปาน (นักศึกษา) นายพงศ์ธนากร ประกอบนา (ครูผู้ควบคุม) 0956094452 |
92 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
3.7.2. ทักษะการจัดการโลจิสติกส์และซัพพลายเชน แบบจำลองสถานการณ์เบียร์เกม ระดับ ปวส. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยอาชีวศึกษานครสวรรค์ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยอาชีวศึกษานครสวรรค์ |
นายภูวดล อินทร์เจริญ (นักศึกษา) นางสาวศศิธร สุขแจ่ม (นักศึกษา) นางสาวนันทนา พูลมูล (นักศึกษา) นางสาวณิชากร ตู๋ปาน (นักศึกษา) นายณัฐพล บุตรศรี (นักศึกษา) นายอัษฎาวุฒิ งาหอมธนโชติ (ครูผู้ควบคุม) 0800887374 |
87.5 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
3.8 ทักษะความรู้ทางการเงิน | ||||
3.8.1. ทักษะความรู้ทางการเงิน ( Fin. ดี We Can Do!!! ) ระดับ ปวช./ปวส. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยอาชีวศึกษาอุตรดิตถ์ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคโนโลยีอุตรดิตถ์ |
นายพลาธิป พิมพ์สุวรรณ์ (นักศึกษา) นางสาวนัทธ์วิภาวรรณ์ สีสะบัด (นักศึกษา) นายวรเมธ มูลแก่น (นักศึกษา) นายนพดล หลักฐาน (นักศึกษา) นางขวัญดาว จันมลฑา (ครูผู้ควบคุม) 0810463741 |
90.4 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
4. ประเภทวิชาคหกรรม | ||||
4.1 สาขาวิชาอาหารและโภชนาการ | ||||
4.1.1. ทักษะการประกอบอาหารไทยเชิงธุรกิจ ประเภท ชุดอาหารว่างบรรจุกล่อง(Food Box set) ระดับ ปวช. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยอาชีวศึกษาเชียงใหม่ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคลำพูน |
นายอนพัทย์ คำภีระ (นักศึกษา) นางสาวนภาพร ป๋านพาน (นักศึกษา) นายไอศูรย์ ธนพัฒน์บัณฑิต (นักศึกษา) นายศุภกรณ์ กันทารักษ์ (ครูผู้ควบคุม) 0966905772 |
85.6 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
4.1.2. ทักษะการออกแบบและประกอบอาหารเชิงธุรกิจ ระดับ ปวส. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยอาชีวศึกษาเชียงใหม่ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยอาชีวศึกษาเชียงใหม่ |
นางสาวพรสุวรรณา พนมสินธุ์ (นักศึกษา) นางสาวพิมพ์พิศา อินต๊ะแก้ว (นักศึกษา) นางสาวคมคาย เตโช (นักศึกษา) นางสาวไอยญาดา เงินท้วม (นักศึกษา) นางสาวศิริฉาย เปี้ยตั๋น (ครูผู้ควบคุม) 0846139639 |
83.2 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
4.2 สาขาวิชาคหกรรมศาสตร์/สาขาวิชาการบริหารงานคหกรรมศาสตร์ | ||||
4.2.1. ทักษะการประดิษฐ์ดอกไม้เพื่อแสดงความยินดี ระดับ ปวช. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยอาชีวศึกษานครสวรรค์ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยอาชีวศึกษานครสวรรค์ |
นายศราวุฒิ วายุคุทธ (นักศึกษา) นายธนชิต เขียวสด (นักศึกษา) นางสาวอัญชลีกร พุทธเษม (นักศึกษา) นางสาววรัญญา โสรฎา (นักศึกษา) นางสาวพิชชาภา ม่วงจันทร์ (นักศึกษา) นางสาวธัญญาภรณ์ บุญยืน (ครูผู้ควบคุม) 0989093151 |
96 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
4.2.2. ทักษะการประยุกต์งานดอกไม้สด ระดับ ปวส. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยอาชีวศึกษานครสวรรค์ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยอาชีวศึกษาลำปาง |
นางสาวศุภกานต์ แก้วใบงาม (นักศึกษา) นายนครินทร์ หล้าปวงคำ (นักศึกษา) นางสาววาสนา ฝ้ายขาว (นักศึกษา) นางสาวดารินรัตน์ นามะสอน (นักศึกษา) นางสาวอารีย์ ชั่งชัย (ครูผู้ควบคุม) 0887613113 |
96 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
4.3 สาขาวิชาแฟชั่นและสิ่งทอ/ สาขาวิชาเทคโนโลยีแฟชั่นและสิ่งทอ/ สาขาเทคโนโลยีการออกแบบแฟชั่นและสิ่งทอ | ||||
4.3.1. ทักษะการออกแบบและตัดเย็บชุดเด็กหญิงวัย 3-5 ขวบ ระดับ ปวช. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยการอาชีพป่าซาง | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยอาชีวศึกษาเชียงใหม่ |
นางสาวธวัลรัตน์ แซ่ลี (นักศึกษา) นางสาวพัชรี เวียงบรรพต (นักศึกษา) นางสาววรัญญา เจริญผลิตผล (นักศึกษา) นางสาวษีม่า โอมา (นักศึกษา) นางสาวเยาวมาลย์ สมประสงค์ (ครูผู้ควบคุม) 0908843258 |
93.33 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
4.3.2. ทักษะการออกแบบและตัดเย็บเสื้อสูทสตรีแฟชั่น ระดับ ปวส. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยการอาชีพป่าซาง | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยอาชีวศึกษาสุโขทัย |
นายคณิสร ไมลาศรี (นักศึกษา) นางสาวเพ็ญพิชา เกิดป้อม (นักศึกษา) นางสาววชิรญาณ์ หนองรั้ง (นักศึกษา) นางสาวเยาวเนตร สุวรรณวงศ์ (นักศึกษา) นายชาติชาย คนขยัน (ครูผู้ควบคุม) 0659917400 |
95.33 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
5. ประเภทวิชาศิลปกรรม | ||||
5.1 สาขาวิชาคอมพิวเตอร์กราฟิก/ สาขาวิชาเทคโนโลยีศิลปกรรม/สาขาวิชาดิจิทัลกราฟิก | ||||
5.1.1. ทักษะการออกแบบบรรจุภัณฑ์เป็นชุดเซ็ต (Package Uniform) ชุดผลิตภัณฑ์สินค้าเครื่องสำอาง ระดับ ปวช. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยอาชีวศึกษาแพร่ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยอาชีวศึกษาแพร่ |
นางสาวจันทนิดา มูลลี (นักศึกษา) นางสาวปริยาภัทร รัตนกันทา (นักศึกษา) นางสาวปิยธิดา ใจวัง (ครูผู้ควบคุม) 0882284409 |
95 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
5.1.2. ทักษะ วิดีโอคอนเทนท์ ประชาสัมพันธ์สาขาวิชาคอมพิวเตอร์กราฟฟิก (Mix media) ระดับ ปวส. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยอาชีวศึกษาแพร่ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคตาก |
นางสาวศศิกานต์ อยู่เกตุ (นักศึกษา) นางสาวณัฐพร คำประดิษฐ์ (นักศึกษา) นายธีระยุทธ กันเหม็น (ครูผู้ควบคุม) 0862121821 |
96 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
5.2 สาขาวิชาวิจิตรศิลป์ | ||||
5.2.1. ทักษะประติมากรรมคนเหมือนผู้ชาย (Portrait) ระดับ ปวช. ประเภท เดี่ยว โดย วิทยาลัยอาชีวศึกษาสุโขทัย | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยอาชีวศึกษาอุตรดิตถ์ |
นายภูดิศ วัชราศรม (นักศึกษา) นายสิทธิโชค ชูศรีทอง (ครูผู้ควบคุม) 0811103307 |
95 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
5.2.2. ทักษะการวาดภาพสีน้ำหุ่นนิ่ง ระดับ ปวช. ประเภท เดี่ยว โดย วิทยาลัยอาชีวศึกษาสุโขทัย | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยอาชีวศึกษาเชียงใหม่ |
นายสิปปกร สูงขาว (นักศึกษา) นายเสกสรรค์ สิงห์อ่อน (ครูผู้ควบคุม) 0819982272 |
95 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
5.2.3. ทักษะองค์ประกอบศิลป์ (Composition Art) ระดับ ปวช./ปวส. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยอาชีวศึกษาสุโขทัย | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยอาชีวศึกษาเชียงใหม่ |
นางสาวกินรี จีโน (นักศึกษา) นางสาวภณิดา ชัยศรี (นักศึกษา) นายกอบลาภ ลุงทุน (นักศึกษา) นายศุภกิจ นรกิจ (ครูผู้ควบคุม) 0814472727 |
95 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
5.3 สาขาวิชาการออกแบบ/เทคโนโลยีศิลปกรรม | ||||
5.3.1. ทักษะการออกแบบเขียนแบบตกแต่ง หัวข้อออกแบบ เขียนแบบห้องครัวมาตรฐานสไตล์วินเทจ (Vintage style) ระดับ ปวช. ประเภท เดี่ยว โดย วิทยาลัยอาชีวศึกษาอุตรดิตถ์ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยอาชีวศึกษาอุตรดิตถ์ |
นางสาวฐิติรัตน์ มีชัย (นักศึกษา) นายกฤษฎา คงเกตุ (ครูผู้ควบคุม) 0844376843 |
90 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
5.3.2. ทักษะชุดการออกแบบเอกลักษณ์ ผลิตภัณฑ์ประเภทเครื่องดื่ม ระดับ ปวช./ปวส. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยอาชีวศึกษาอุตรดิตถ์ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยอาชีวศึกษาเชียงราย |
นายเจษฎาภรณ์ สยนานนท์ (นักศึกษา) นางสาวสไบทิพย์ พิสัยเลิศ (นักศึกษา) นายพีรภัทร วงค์ใหญ่ (นักศึกษา) นายสมชาย คำเงิน (นักศึกษา) นายเอลียาคิม อาเจ๊ะ (นักศึกษา) นางสาวศุภรัตน์ หาญศึก (ครูผู้ควบคุม) 0922308591 |
89 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
5.5 สาขาวิชาช่างทองหลวง/ เครื่องประดับอัญมณี/ ศิลปหัตกรรมรูปพรรณและเครื่องประดับ/ การออกแบบ/ออกแบบนิเทศศิลป์/คอมพิวเตอร์กราฟิก/เทคโนโลยีศิลปกรรม | ||||
5.5.1. ทักษะการออกแบบเครื่องประดับ ระดับ ปวช. ประเภท เดี่ยว โดย วิทยาลัยอาชีวศึกษาอุตรดิตถ์ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยพณิชยการบึงพระพิษณุโลก |
นางสาวสาริศา เกิดคำ (นักศึกษา) นางอรุณศิริ เขียวสด (ครูผู้ควบคุม) 0956989365 |
88 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
6. ประเภทวิชาอุตสาหกรรมท่องเที่ยว | ||||
6.1 สาขาวิชาการโรงแรม | ||||
6.1.1. ทักษะการผสมเครื่องดื่ม ประเภท Classic Bartender ระดับ ปวช./ปวส. ประเภท เดี่ยว โดย วิทยาลัยอาชีวศึกษาเชียงใหม่ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยอาชีวศึกษาเชียงใหม่ |
นางสาวกรณ์รดารัตน์ พุทธาโชติพงศ์ (นักศึกษา) นางสาวสิรินทอง ยะกมล (นักศึกษา) นางสาวรุ่งอรุณ อารีเอื้อ (ครูผู้ควบคุม) 0956523203 |
88.88 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
6.1.2. ทักษะการผสมเครื่องดื่ม ประเภท Flair Bartender ระดับ ปวช./ปวส. ประเภท เดี่ยว โดย วิทยาลัยอาชีวศึกษาเชียงใหม่ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยอาชีวศึกษาเชียงราย |
นางสาวปิยฉัตร ไกรสอน (นักศึกษา) นางสาวศตนันทน์ ชุ่มหา (ครูผู้ควบคุม) 0834801752 |
86.25 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
6.1.3. ทักษะการบริการอาหารและเครื่องดื่ม ระดับ ปวช./ปวส. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยอาชีวศึกษาเชียงใหม่ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยอาชีวศึกษาเชียงราย |
นางสาวนิระดา แสงงาม (นักศึกษา) นางสาวบู้เดอ เบเช (นักศึกษา) นางสาวจันทร์หอม บุญติ๊บ (นักศึกษา) นางพิมพ์ณดา นนประสาท (ครูผู้ควบคุม) 0819502670 |
97.33 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
6.2 สาขาวิชาการท่องเที่ยว | ||||
6.2.1. ทักษะการนำเที่ยวในฐานะมัคคุเทศก์ท้องถิ่น ระดับ ปวช. ประเภท เดี่ยว โดย วิทยาลัยอาชีวศึกษาเชียงราย | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคเพชรบูรณ์ |
นางสาวรุจิกาญจน์ จำปาแดง (นักศึกษา) นางสาวกนกวรรณ แผงดี (ครูผู้ควบคุม) 0830927800 |
91.67 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
6.2.2. ทักษะการนำเที่ยว สุดยอดมัคคุเทศก์ (Tour Guiding Skill Contest) ระดับ ปวส. ประเภท เดี่ยว โดย วิทยาลัยอาชีวศึกษาเชียงราย | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยอาชีวศึกษาเชียงราย |
นางสาวชนิกานต์ เชียงพรหมมา (นักศึกษา) นายอาทิตย์ มงคลดี (ครูผู้ควบคุม) 0921452528 |
89 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
7. ประเภทวิชาเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร สาขาวิชาเทคโนโลยีสารสนเทศ | ||||
7.1 สาขาวิชาเทคโนโลยีสารสนเทศ | ||||
7.1.1. ทักษะการเขียนโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ระดับ ปวช. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยอาชีวศึกษาพิษณุโลก | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคลำปาง |
นายณัฐกรณ์ เชาวลิตวงศ์ (นักศึกษา) นายณัฐวัตร วีเกษ (นักศึกษา) นายพรศักดิ์ การดี (ครูผู้ควบคุม) 0993364551 |
87 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
7.1.2. ทักษะเทคโนโลยีเครือข่าย ระดับ ปวส. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยอาชีวศึกษาพิษณุโลก | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยอาชีวศึกษาเชียงราย |
นางสาวสายนที แซ่หยาง (นักศึกษา) นายศิริโรจน์ อุดมเดช (นักศึกษา) นางสาวปิยมาส แก้วอินตา (ครูผู้ควบคุม) 088-2692263 |
99.83 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
8. หลักสูตรวิชาชีพระยะสั้น | ||||
8.1 ทักษะการตัดแต่งทรงผมสุภาพสตรี | ||||
8.1.1. ทักษะการตัดผมบ๊อบเท-ทุยสไตล์แฟชั่น ระดับ วิชาชีพระยะสั้น ประเภท เดี่ยว โดย วิทยาลัยสารพัดช่างลำปาง | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยสารพัดช่างพิษณุโลก |
นายณรงฤทธิ์ มาดี (นักศึกษา) นางสาวนภารัตน์ แสงสว่าง (ครูผู้ควบคุม) 081-9712887 |
93 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
8.2 ทักษะการตัดแต่งทรงผมสุภาพบุรุษ | ||||
8.2.1. ทักษะการตัดผมสุภาพบุรุษ (ทรงรองทรงสูงมาตรฐาน) ระดับ วิชาชีพระยะสั้น ประเภท บุคคล โดย วิทยาลัยสารพัดช่างแพร่ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยการอาชีพเชียงราย |
นายนิซิ หม่อโป๊ะกู่ นางอุไร เชื้อเมืองพาน |
86.33 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
8.3 ทักษะการแต่งหน้าและเกล้าผมเจ้าสาว | ||||
8.3.1. ทักษะการแต่งหน้าและเกล้าผมเจ้าสาว ระดับ วิชาชีพระยะสั้น ประเภท เดี่ยว โดย วิทยาลัยสารพัดช่างเพชรบูรณ์ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยสารพัดช่างเพชรบูรณ์ |
นายธวัชชัย แก้วยศ (นักศึกษา) นายประสิทธิ์ ชนะแก้ว (ครูผู้ควบคุม) 0824010848 |
98.6 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
8.4 ทักษะการประกอบอาหารจานเดียว | ||||
8.4.1. ทักษะการประกอบอาหารจานเดียว ผัดไทยกุ้งสด ระดับ วิชาชีพระยะสั้น ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยสารพัดช่างสุโขทัย | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยสารพัดช่างน่าน |
นางสาวรุ้งตะวัน หล้าเรือน (นักศึกษา) นายชนินทร์ สีก๊ะ (นักศึกษา) นายวรพงษ์ รังสีโอภาส (นักศึกษา) นางกฤตพร อดิศรศุภพงษ์ (ครูผู้ควบคุม) 0831052690 |
87.6 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
9. ประเภททักษะพื้นฐาน | ||||
9.1 การแข่งขันทักษะพื้นฐาน | ||||
9.1.1. การประกวดร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ชาย ระดับ ปวช./ปวส. ประเภท เดี่ยว โดย วิทยาลัยการอาชีพชนแดน | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยอาชีวศึกษาอุตรดิตถ์ |
นายณภัทร สายจันทร์ (นักศึกษา) นางสาวมุดา เขียวจั่น (ครูผู้ควบคุม) 0882682271 |
96.4 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
9.1.2. การประกวดร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ระดับ ปวช./ปวส. ประเภท เดี่ยว โดย วิทยาลัยการอาชีพชนแดน | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยอาชีวศึกษาพิษณุโลก |
นางสาวบุญรัตน์ พันธุ์พร (นักศึกษา) นายภูมิพัฒน์ วนพิพัฒน์พงศ์ (ครูผู้ควบคุม) 0869300382 |
94 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
9.1.3. การประกวดร้องเพลงไทยสากล ชาย ระดับ ปวช./ปวส. ประเภท เดี่ยว โดย วิทยาลัยการอาชีพชนแดน | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคน่าน |
นายชวนากร สุริยศ (นักศึกษา) นางสาวณัฐกมล แผ่นทอง (ครูผู้ควบคุม) 0816166942 |
92.6 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
9.1.4. การประกวดร้องเพลงไทยสากล หญิง ระดับ ปวช./ปวส. ประเภท เดี่ยว โดย วิทยาลัยการอาชีพชนแดน | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยการอาชีพจอมทอง |
นางสาวมาณิสา วงค์ขัติย์ (นักศึกษา) นางสาวระพีพรรณ อินทะรน (ครูผู้ควบคุม) 0898915094 |
93.8 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
9.1.5. การประกวดร้องเพลงสากล ชาย ระดับ ปวช./ปวส. ประเภท เดี่ยว โดย วิทยาลัยการอาชีพวิเชียรบุรี | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยอาชีวศึกษาอุตรดิตถ์ |
นายอานัติ เกิดมั่น (นักศึกษา) นายภัทรพล โพธิหิรัญ (ครูผู้ควบคุม) 0488901355 |
88.2 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
9.1.6. การประกวดร้องเพลงสากล หญิง ระดับ ปวช./ปวส. ประเภท เดี่ยว โดย วิทยาลัยการอาชีพวิเชียรบุรี | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยอาชีวศึกษาแม่สาย |
นางสาวสุภาพร พิชญเดชาสกุล (นักศึกษา) นางสาวนางสาวรัชนีวรรณ คำเพราะ (ครูผู้ควบคุม) 0863007637 |
91.8 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
9.1.7. การประกวดวงดนตรีโฟล์คซอง ระดับ ปวช./ปวส. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยเทคนิคกำแพงเพชร | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคพิษณุโลก |
นายคชาชาติ ศิริสุวรรณ์ (นักศึกษา) นายนพรัตน์ ทองจันดา (นักศึกษา) นายประพันธ์ พรศิริ (นักศึกษา) นายธีรเดช ทองดา (นักศึกษา) นายรัตนากร แก้วจันทร์ฉาย (นักศึกษา) นายพงษ์สิน เกิดคำ (ครูผู้ควบคุม) 0951692846 |
93.4 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
9.1.8. การประกวดวงดนตรีสากล ระดับ ปวช./ปวส. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยเทคนิคกำแพงเพชร | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคโนโลยีโปลิเทคนิคลานนา |
นายธนกร เหล่าศรีตระกูล (นักศึกษา) นายเดชาวัตน์ เทวีทรัพย์ (นักศึกษา) นายปภังกร รินทร์ทา (นักศึกษา) นายศรีหภูมิ - (นักศึกษา) นายณัฐพงศ์ ไชยสาลี (นักศึกษา) นายพชร ลี (นักศึกษา) นางสาวสุจิรา ไชยเลิศ (นักศึกษา) นางสาวพรพิมล เลิศกุศล (นักศึกษา) นางสาวอังคณา ปู่ทุน (นักศึกษา) นายกชเมธ คำบุญมา (ครูผู้ควบคุม) 09 3236 1623 |
87.8 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
9.1.9. การประกวดดนตรีไทย จะเข้ ระดับ ปวช./ปวส. ประเภท เดี่ยว โดย วิทยาลัยการอาชีพเถิน | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิค กฟผ. แม่เมาะ |
นายกิตติพันธ์ กันแก้ว (นักศึกษา) นางสาวทรงอัปสร พรมพา (ครูผู้ควบคุม) 0910781790 |
91.33 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
9.1.10. การประกวดดนตรีไทย ซอด้วง ระดับ ปวช./ปวส. ประเภท เดี่ยว โดย วิทยาลัยการอาชีพเถิน | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยการอาชีพศรีสัชนาลัย |
นางสาวปาลิตา อาจสูงเนิน (นักศึกษา) นายอรรถวุฒิ เกตุแก้ว (ครูผู้ควบคุม) 0811045081 |
92.67 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
9.1.11. การประกวดดนตรีไทย ซออู้ ระดับ ปวช./ปวส. ประเภท เดี่ยว โดย วิทยาลัยการอาชีพเถิน | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยการอาชีพเชียงราย |
นายภูมิพิพัฒน์ ทำลึก (นักศึกษา) นางสาวอุบณฬัชค์ พุ่มพวง (ครูผู้ควบคุม) 0954477437 |
89.83 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
9.1.12. การประกวดดนตรีไทย ขิมสาย ระดับ ปวช./ปวส. ประเภท เดี่ยว โดย วิทยาลัยการอาชีพเถิน | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคอุตรดิตถ์ |
นางสาวอารียาพร ปรงศรีชัย (นักศึกษา) นางสาวกัลยา ปรางค์เจริญ (ครูผู้ควบคุม) 0899063799 |
90.17 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
9.1.13. การประกวดดนตรีไทย ขลุ่ยเพียงออ ระดับ ปวช./ปวส. ประเภท เดี่ยว โดย วิทยาลัยการอาชีพเถิน | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคลำปาง |
นายณัฐภัทร ถีนา (นักศึกษา) นางสาวชุติมา ปินตา (ครูผู้ควบคุม) 0825692491 |
87.33 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
9.1.14. การประกวดดนตรีไทย ระนาดเอก(ไม้แข็ง) ระดับ ปวช./ปวส. ประเภท เดี่ยว โดย วิทยาลัยการอาชีพเถิน | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคลำปาง |
นายวรฤทธิ์ เมืองมา (นักศึกษา) นายภาณุวัฒน์ ฟูจักรคำ (ครูผู้ควบคุม) 0639469652 |
92.67 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
9.1.15. การประกวดพูดในที่สาธารณะเป็นภาษาอังกฤษ(English Public Speaking Contest) ระดับ ปวช./ปวส. ประเภท เดี่ยว โดย วิทยาลัยการอาชีพปง | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคโนโลยีพาณิชยการลานนา |
นางสาวจรรญาพร ลุงคำ (นักศึกษา) นายธนภูมิ เลอเลิศไทยานุภาพ (ครูผู้ควบคุม) 0993951445 |
92.6 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
9.1.16. การประกวดสุนทรพจน์ภาษาจีนกลาง ระดับ ปวช./ปวส. ประเภท เดี่ยว โดย วิทยาลัยการอาชีพฝาง | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยอาชีวศึกษาพณิชยการเชียงราย |
นางสาวฐิดาพร พร้อมสุข (นักศึกษา) นางสาวยิหวา ยะวัง (ครูผู้ควบคุม) 0945720553 |
88 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
9.1.17. การประกวดสุนทรพจน์ภาษาไทย ระดับ ปวช./ปวส. ประเภท เดี่ยว โดย วิทยาลัยเทคนิคเชียงคำ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยการอาชีพขาณุวรลักษบุรี |
นางสาวปนัทตา สุขชวลิต (นักศึกษา) นางสาวนัชชา ชัยวงค์ (ครูผู้ควบคุม) 0987963314 |
90.6 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
9.1.18. การประกวดรักการอ่านภาษาไทย ระดับ ปวช./ปวส. ประเภท เดี่ยว โดย วิทยาลัยเทคนิคเชียงคำ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยอาชีวศึกษาอุตรดิตถ์ |
นางสาวพูลทรัพย์ ออนสี (นักศึกษา) นางสาววรินทร์พร จิโรชกมลวัฒน์ (ครูผู้ควบคุม) 0946693624 |
89.6 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
9.1.19. การประกวดการพูดสาธิตเป็นภาษาอังกฤษ (English Demonstration Contest) ระดับ ปวช./ปวส. ประเภท เดี่ยว โดย วิทยาลัยเทคนิคกาญจนาภิเษกเชียงราย | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคพิษณุโลก |
นายธนกฤต ดอกรัก (นักศึกษา) นางบุษบา เซ็งมา (ครูผู้ควบคุม) 0867512703 |
98.33 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
9.1.20. การแข่งขันตอบปัญหาวิชาหน้าที่พลเมือง และ ประวัติศาสตร์ชาติไทย ระดับ ปวช. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยการอาชีพเวียงเชียงรุ้ง | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยอาชีวศึกษาเชียงราย |
นายสายเงิน อิชิบาชิ (นักศึกษา) นายคำน้อย ก้อนแก้ว (นักศึกษา) นายพิพัฒน์พงศ์ มีทรง (ครูผู้ควบคุม) 080-4987369 |
90 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
9.1.21. การประกวดมารยาทไทย ระดับ ปวช./ปวส. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยเทคนิคเทิง | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคลำปาง |
นายธนพลน์ กันทะฟู (นักศึกษา) นางสาววทันยา หม่องเมธา (นักศึกษา) นายชวกร อินทร์พรหม (ครูผู้ควบคุม) 0611742526 |
98.67 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
9.1.22. การประกวดเล่านิทานพื้นบ้าน ระดับ ปวช./ปวส. ประเภท เดี่ยว โดย วิทยาลัยเทคนิคดอกคำใต้ | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยอาชีวศึกษาอุตรดิตถ์ |
นายเอกนันต์ พุทธรังษี (นักศึกษา) นางสาววรรณิศา พรมทับ (ครูผู้ควบคุม) 0946099969 |
86.8 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
9.1.23. การประกวดผลงานสะเต็มศึกษา (STEM Education) ระดับ ปวช. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยการอาชีพฝาง | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคอุทัยธานี |
นายพงศ์ภรณ์ ไชโย (นักศึกษา) นายสุเมธ มาลี (นักศึกษา) นายกฤษณกร วังพลับ (นักศึกษา) นายรัชชานนท์ เหล่าวรรณทอง (นักศึกษา) นางสาวกมลชนก นนทโคตร์ (ครูผู้ควบคุม) 0987508065 |
94 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
9.1.24. การประกวดผลงานสะเต็มศึกษา (STEM Education) ระดับ ปวส. ประเภท ทีม โดย วิทยาลัยเทคนิคน่าน | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยการอาชีพฝาง |
นางสาววณิชชา จูด้วง (นักศึกษา) นายนวิล ตุงตามชาติ (นักศึกษา) นายอัสสลาม ชะณีทอง (นักศึกษา) นายนครินทร์ จอมภา (นักศึกษา) นางสาวธิดารัตน์ แซงราชา (นักศึกษา) นายนครินทร์ พงษ์ศรีลา (ครูผู้ควบคุม) 0826250120 |
93 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
10. ทักษะขับขี่ปลอดภัย | ||||
10.1 ทักษะขับขี่ปลอดภัย | ||||
10.1.1. ทักษะขับขี่ปลอดภัย ประเภทบุคคล ชาย ระดับ ปวช./ปวส. ประเภท บุคคล โดย วิทยาลัยเทคนิคกำแพงเพชร | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคกำแพงเพชร |
นายธนวิชญ์ มั่นปาน นายอุดมศักดิ์ ทวนพล |
96.61 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |
10.1.2. ทักษะขับขี่ปลอดภัย ประเภทบุคคล หญิง ระดับ ปวช./ปวส. ประเภท บุคคล โดย วิทยาลัยเทคนิคกำแพงเพชร | ||||
อันดับ | สถานศึกษา | ชื่อ-สกุล | คะแนน | เหรียญ |
1 | วิทยาลัยเทคนิคกำแพงเพชร |
นางสาวพิชญาภา พลอาชา นายสุวิชา ขุนณรงค์ |
96.39 |
มาตรฐานระดับเหรียญทอง |