1.16. สาขาวิชาเทคโนโลยีคอมพิวเตอร์/สาขาวิชาเทคนิคคอมพิวเตอร์
|
1.16.1.
ทักษะการจัดการ Cloud Computing
ระดับ ปวส.
ประเภท ทีม
|
กติกา / เอกสารที่เกี่ยวข้อง
download เกณฑ์ กติการแข่งขัน
|
สอบถามข้อมูลการแข่งขัน
นายเอกราช ราชราวี |
089-4676395 |
|
กรรมการจัดการแข่งขัน
นายธนิต แท่นปาน
|
ผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคนิคพัทลุง
|
ประธานกรรมการจัดการแข่งขัน
|
นายฐิติปกรณ์ ภคุโล
|
รองผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคนิคพัทลุง
|
รองประธานกรรมการจัดการแข่งขัน
|
นางสาวณัฐปาลิน ทักษิณวงศ์
|
ครูวิทยาลัยเทคนิคพัทลุง
|
กรรมการจัดการแข่งขัน
|
นางรุ่งณภัทร รุ่งประเสริฐ
|
ครูวิทยาลัยเทคนิคพัทลุง
|
กรรมการจัดการแข่งขัน
|
นายนรินทร์ ดำนุ้ย
|
ครูวิทยาลัยเทคนิคพัทลุง
|
กรรมการจัดการแข่งขัน
|
นางสาวพุทธิพร สุทธิปัญญา
|
ครูวิทยาลัยเทคนิคพัทลุง
|
กรรมการจัดการแข่งขัน
|
นายสุวิทย์ เตยแก้ว
|
ครูวิทยาลัยเทคนิคพัทลุง
|
กรรมการจัดการแข่งขัน
|
นายวรสิทธิ์ คงประเสริฐ
|
ครูวิทยาลัยเทคนิคพัทลุง
|
กรรมการจัดการแข่งขัน
|
นายศักดา วงศ์อัจญริน
|
ครูวิทยาลัยเทคนิคหาดใหญ่
|
กรรมการจัดการแข่งขัน
|
นายสุรวุฒิ จันทรกรานต์
|
ครูวิทยาลัยเทคนิคป่าพะยอม
|
กรรมการจัดการแข่งขัน
|
นางสาวศุภศิริ ยามโสภา
|
ครู วิทยาลัยเทคนิคยะลา
|
กรรมการจัดการแข่งขัน
|
นายมนัส บูสะมัญ
|
ครู วิทยาลัยเทคนิคปัตตานี
|
กรรมการจัดการแข่งขัน
|
นางสาวอัจจิมา ชนะกาญจน์
|
ครูวิทยาลัยเทคนิคพัทลุง
|
กรรมการจัดการแข่งขัน
|
นายอรรถสิทธิ์ เดชสงค์
|
ครูวิทยาลัยเทคนิคพัทลุง
|
เลขานุการจัดการแข่งขัน
|
นายเอกราช ราชราวี
|
ครูวิทยาลัยเทคนิคพัทลุง
|
กรรมการและผู้ช่วยเลขานุการจัดการแข่งขัน
|
|
กรรมการตัดสิน
นายกฤตนับ ทรัพย์ประเสริฐ
|
Distribution Partner System engineer (DPSE) at CISCO System (Thailand)
|
ประธานกรรมการตัดสิน
|
นายจักรกฤษณ์ บรรดา
|
Network Engineer i.t.comscience co.,ltd.
|
รองประธานกรรมการตัดสิน
|
นายสิทธิชัย ขาวงาม
|
SMB Territory Manager CISCO System (Thailand)
|
กรรมการตัดสิน
|
นายปกรณ์ จันทรา
|
Project Manager i.t.comscience co.,ltd.
|
กรรมการตัดสิน
|
นายธนพล มุระดา
|
System Engineer i.t.comscience co.,ltd.
|
กรรมการและผู้ช่วยเลขานุการตัดสิน
|
|
สถานที่จัดการแข่งขัน
|
เวลาจัดการแข่งขัน
4 ธันวาคม 2566 |
09:00น. - 12:00น.
|
ลงทะเบียน
|
13:00น. - 14:00น.
|
ประชุมชี้แจงรายละเอียด
|
|
5 ธันวาคม 2566 |
08:00น. - 09:00น.
|
ผู้เข้าร่วมการแข่งขันรายงานตัว /ส่งใบสมัครตัวจริง
|
09:00น. - 12:00น.
|
อบรม Cloud Computing
|
12:00น. - 13:00น.
|
พักรับประทานอาหารเที่ยง
|
13:00น. - 17:00น.
|
อบรม Cloud Computing
|
|
6 ธันวาคม 2566 |
08:00น. - 09:00น.
|
รายงานตัว
|
09:00น. - 10:00น.
|
แข่งขันภาคทฤษฎี ทักษะการจัดการ Cloud Computing
|
10:00น. - 12:00น.
|
แข่งขันภาคปฏิบัติ ทักษะการจัดการ Cloud Computing
|
12:00น. - 13:00น.
|
พักรับประทานอาหารเที่ยง
|
13:00น. - 17:00น.
|
แข่งขันภาคปฏิบัติ ทักษะการจัดการ Cloud Computing
|
|
7 ธันวาคม 2566 |
08:00น. - 10:00น.
|
คณะกรรมการสรุปผลการแข่งขัน
|
10:00น. - 12:00น.
|
ประกาศผลการแข่งขัน มอบรางวัล
|
13:00น. - 15:00น.
|
พิธีปิด
|
|
|
ผู้เข้าร่วมการแข่งขัน
1. อศจ.ชุมพร |
วิทยาลัยเทคนิคชุมพร
|
นักศึกษา
|
1.
นายวายุ พรหมเดชะ
|
นักศึกษา
|
2.
นายอติเทพ ทวาโรจน์
|
ครูผู้ควบคุม
|
3.
นายวิศักดิ์ จันทร์สวัสดิ์
|
|
2. อศจ.ปัตตานี |
วิทยาลัยเทคนิคปัตตานี
|
นักศึกษา
|
1.
นายฮารูน กายรัตน์
|
นักศึกษา
|
2.
นายอนุชิต ผ่องอำไพ
|
นักศึกษา
|
3.
นายมูหมัดอัสรี ดือราซอ
|
ครูผู้ควบคุม
|
4.
นายรอสาลี อินทร์ดาคีรี
|
|
3. อศจ.พัทลุง |
วิทยาลัยเทคนิคพัทลุง
|
นักศึกษา
|
1.
นายภัทรธร พุ่มพัว
|
นักศึกษา
|
2.
นายพุทธิวัฒน์ บรรจงลิขิตกุล
|
นักศึกษา
|
3.
นายพลกฤษณ์ ศรีนวลเอียด
|
ครูผู้ควบคุม
|
4.
นางสาวอัจจิมา ชนะกาญจน์
|
|
4. อศจ.ยะลา |
วิทยาลัยเทคนิคยะลา
|
นักศึกษา
|
1.
นายกฤษณพงศ์ มณีศรี
|
นักศึกษา
|
2.
นายฆโนทัย ผอมฉิม
|
นักศึกษา
|
3.
นายกานตพงค์ ก๋งหุย
|
ครูผู้ควบคุม
|
4.
นางสาวศุภศิริ ยามโสภา
|
|
5. อศจ.สงขลา |
วิทยาลัยเทคนิคหาดใหญ่
|
นักศึกษา
|
1.
นายณัฐวัตร ทองโรย
|
นักศึกษา
|
2.
นายภัทรพล สุวรรณรัตน์
|
นักศึกษา
|
3.
นายนิชาฎ ระเด่นอาหมัด
|
ครูผู้ควบคุม
|
4.
นายศักดิ์ดา วงศ์อัจญริน
|
|
|